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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

WIZARA YA KILIMO 

 

MFUKO WA PEMBEJEO 

 
 

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO KWA KIKUNDI 

 

 

(Kwa matumizi ya ofisi tu)  

Ombi Naamba: 
 

Aina ya Mkopo: 
 

Kiasi cha 
Mkopo(TZS) : 
 

Tarehe ya 
kupokelewa: 
 

Lengo la Mkopo: 

  

1. TAARIFA ZA KIKUNDI 

Jina la Kikundi: Idadi ya 
Wanakikundi 

Me Ke 

Namba ya usajili: Tarehe ya Usajili:   

TIN: Mahali Usajili ulipofanyika: 

Anuani: S.L.P Simu1: Simu 2: 

Simu:3 Simu 4: Simu 5: 

Anuani ya makazi Muda kikundi kiliokaa katika Anuani hii: 

Namba ya nyumba: Kitalu: Eneo/Kitongoji/Barabara: 

Kijiji/Mtaa: Alama Muhimu: 

Kata: Tarafa: Wilaya: Mkoa: 

 

2. MAJINA YA VIONGOZI WA KIKUNDI 

Jina Cheo Namba ya Kitambulisho 
cha Taifa 

Namba ya 
Simu 
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3. TAARIFA KUHUSU MKOPO 

Aina ya mkopo Kiasi cha Mkopo:TZS 

Kwa maneno: Shilingi za Kitanzania 

Madhumuni ya Mkopo: 

Kipindi ambacho mkopo unahitajika: 

Aina ya dhamana: Namba ya usajili: 

Eneo ilipo dhamana(Kitongoji/Eneo/Barabara: 

Kijiji/Mtaa: Alama muhimu 

Kata: Tarafa: Wilaya: Mkoa: 

 

4. HISTORIA/UZOEFU KATIKA MIKOPO  

Je umewahi kukopa kwenye taasisi yoyote ya kifedha pamoja na Mfuko wa 
Pembejeo?   

Ndiyo [     ] Hapana [    ] 

Jina la taasisi Kiasi cha 
mkopo 
 

Tarehe ya 
mkopo 

Tarehe ya 
mwisho 
ya mkopo 

Hali ya 
mkopo 

Ufanisi wa 
mkopo 

      

      

      

      

 

5. TAARIFA ZA MRADI UNAOOMBEWA MKOPO 

• Aina ya mradi: ………………………………………………………………………………………. 

• Mwaka mlioanza kuendesha mradi huu: ……………………………………………….......... 

• Soko la mazao/bidhaa zako: ………………………………………………..………………….. 

•    Changamoto ulizokutana nazo: …………………………………………………………………… 

• Changamoto zilitatuliwaje: ………………………………………………………………………… 
6. VYANZO VYA MAPATO NA AZIMIO LA KUOMBA MKOPO 

a) Orodhesha vyanzo vya mapato vitakavyorejesha mkopo. 

• …………………………………………………………………………………………… 

• …………………………………………………………………………………………… 

• …………………………………………………………………………………………… 
b) Azimio la kuomba mkopo limetokana na maamuzi:- 

• Mkutano Mkuu wa Wananchama/Wanakikundi (Annual General Meeting) [      ] 
 

7. AHADI, MAJINA NA SAINI ZA VIONGOZI 
Sisi ambao majina na saini zetu zinaonekana hapo chini tunathibitisha kuwa taarifa tulizotoa hapo 

juu ni sahihi na zitumike katika kuchakata maombi ya mkopo huu.Tunaahidi kutoa taarifa za ziada 

iwapo  Mfuko wa Pembejeo utaagiza 

 

Jina Wadhifa Saini Tarehe 
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8. PICHA ZA WAHUSIKA ZIBANDIKWE HAPA CHINI 

Picha na Saini ya 
kiongozi 

Picha na Saini ya 
kiongozi 

Picha na Saini ya kiongozi Picha na Saini ya 
kiongozi 

    

 
9. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI (KATA) 

 

Maoni   
 

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 

10. MAPENDEKEZO YA AFISA KILIMO/MIFUGO/UVUVI/USHIRIKA (W) 

Mapendekezo  
 
 

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 

11. MAPENDEKEZO YA MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA/ 
MJI/MANISPAA /JIJI  

Mapendekezo  
 
 

Jina  Tarehe  

Namba ya Utambulisho wa Taifa 

Cheo  Saini  

Simu  Muhuri  

 

 

 

 

Fomu hii haiuzwi 

Kataa rushwa kwa maendeleo yako. 

Kwa mawasiliano piga simu hii 0262354166 au barua pepe info@agitf.go.t 
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VIAMBATISHO VYA FOMU YA MAOMBI YA MKOPO 
 
Maombi yaambatishwe na nyaraka zifuatazo: - 

i. Barua ya Maombi ya mkopo 

ii. Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Kijiji/Mtaa mahali ambapo mradi utafanyika 

iii. Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali kikundi kilipo 

iv. Barua ya utambulisho kutoka serikali ya Mtaa/Kijiji mahali kila kiomgozi anaishi 

v. Andiko la Mradi/Mpango wa Biashara (Business plan) kwa kuzingatia mwongozo hapo chini 

vi. Uthibitisho wa dhamana ya kikundi 

vii. Nakala ya Katiba ya Kikundi 

viii. Nakala ya Hati ya Usajili wa Kikundi kutoka Mamlaka husika 

ix. Nakala ya Utambulisho wa Mlipa Kodi (TIN) ya kikundi  

x. Nakala ya Leseni hai ya Biashara kutoka Mamlaka husika-Kama ipo 

xi. Nakala za vibali kutoka Mamlaka husika kulingana na aina ya mradi 

xii. Nakala ya kitabu/ rejesta cha usajili wa wanachama wa kikundi nan amba zao za NIDA 

xiii. Muhtasari wa Mkutano Mkuu wa Kikundi ukiwa na azimio kukopa  

xiv. Taarifa za benki  kwa miezi 12 ya hivi karibuni ikionyesha mtiriko wa fedha (Bank Statement) 

xv. Taarifa ya Ukaguzi wa Fedha isiopungua mwaka mmoja nyuma. 

xvi. Makadirio ya mzunguko wa Fedha wa mwaka/miaka ijayo 

xvii. Wasifu (CVs) viongozi wa Kikundi ukiambatana na nakala ya kitambulisho cha Taifa, 

Utambulisho wa Mlipa Kodi(TIN) na picha 2 (passport size) 

xviii. Ushahidi wa kikomo cha madeni kutoka kwa msajili 

xix. Nyaraka nyinginezo kadiri zitakavyo hitajika na Mfuko wa Pembejeo 

 

MWONGOZO WA ANDIKO LA MRADI 
Jalada / cover page 

• Jina la mradi 

• Eneo mradi ulipo/utakapokuwa 

• Mmiliki wa mradi 

• Anwani 

• Tarehe 

1. UTANGULIZI 
a. Maelezo mafupi yanayohusu mradi husika na uzoefu katika kilimo. 
b. Aina ya mradi 
c. Mahali ulipo mradi (Mkoa,Wilaya,Tarafa, Kata, Kijiji/Mtaa) 
d. Umiliki wa ardhi sehemu mradi ulipo 

2. MAELEZO YA MRADI 
2.1  Malengo ya mradi     
2.2  Shughuli za mradi    
2.3  Gharama zinazohusiana na uendeshaji wa mradi:   

(a) Taja gharama za mradi na kiasi cha mkopo kinachoombwa 
(b) Msingi wa kiasi cha mkopo (kianzio) 

2.4  Viashiria hatarishi vya mradi na namna ya kukabiliana navyo 
2.5  Masuala ya Mazingira hususani kwa miradi ya usindikaji, umwagiliaji 

3. HALI YA SOKO 
3.1  Fursa zilizopo 
3.2  Eleza ukubwa wa soko tarajiwa kwa kuainisha walengwa 
3.3  Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utatatua changamoto ya soko 
3.4  Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako unaweza kuathiriwa na washindani wako 
3.5  Eleza ni kwa jinsi gani mradi wako utaweza kushindana/ kujitofautisha na washindani      
       Wako 
3.6  Eleza hali ya soko kwa kuangalia bei ya shambani (farmgate price) na bei sokoni ( Kwa  
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       msimu uliopita 
3.7  Kwa mradi wa usindikaji, eleza chanzo cha malighafi na upatikanaji wake na bei zake    
       (unaweza kutumia chati) 
3.8  Changamoto zinazotarajiwa na jinsi ya kukabiliana nazo 

4. UENDESHAJI WA MRADI 
4.1  Mradi ulipo na ukubwa wake (kama ni shamba lina ukubwa gani, kama ni ufugaji idadi  
       na aina ya mifugo inayotarajiwa 
4.2  Mradi utatekelezwa kwa muda gani 
4.3  Mradi utasimamiwa na nani : Binafsi, familia au kampuni. Ainisha Majukumu na wajibu  
       wa wafanyakazi (k.m. mwendeshaji trekta, msimamizi wa shamba, afisa mauzo, afisa  
       manunuzi, mameneja na watendaji), sifa zao na malipo / mishahara ya 
4.4  Kama ni  kampuni toa taarifa ya hesabu zilizokaguliwa kwa kipindi  cha miaka mitatu ya  
       hivi karibuni. 
4.5  Eleza shughuli zingine zitakazokuongezea mapato 
4.6  Eleza shughuli za uendeshaji   na usimamizi wa mradi zitakavyofanyika 
4.7  Eleza ni kwa namna gani mradi utanufaisha watu wengine kwa kutoa ajira ( Taja za moja kwa 
moja na zisizo za moja kwa moja) 

5.MAPATO NA JINSI YA KUREJESHA MKOPO 
5.1  Mapato na faida inayotarajiwa na wanufaika: onesha kwa kina makadirio ya uzalishaji na  
       mapato ya kifedha ( Mfano: farm budget/ cashflows). 
5.2  Kwa kampuni onesha taarifa ya mapato, mtiririko wa fedha, bajeti ya matumizi ya mtaji na  
       taarifa ya hali ya kifedha mapato na matumizi kwa miaka mitatu ya karibuni. 
5.3  Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na mapato ya mradi 
5.4  Onesha namna utakavyolipa mkopo kutokana na vyanzo vingine vya mapato 

6.UENDELEVU WA MRADI 
6.1  Eleza mikakati utakayoitumia ili mradi uwe endelevu  ( Mfano: Namna bora ya kutumia  
       rasilimali zilizopo, ushirikishwaji wa watu wengine wa karibu, utoaji wa ujuzi wa mradi kwa  
       wengine, kuwa tayari kukabiliana na mabadiliko (adaptability), kuwa na mfumo wa usimamizi  
       na mgawanyo wa majukumu katika mradi 

 
 

 


